May 20, 2024

TOP AFRICA NEWS

We Digest News to tell the Truth

Mwanahabari Bw. Sibomana Emmanuel anatoa ushauri kwa vijana kuhusu matumizi ya mitandao ya kijamii

Mwanahabari wa Rwanda na Muigizaji wa sabuni ya redio ya Urunana Bw. Sibomana Emmanuel ameapa kutumia ipasavyo akaunti zake za mitandao ya kijamii kwa njia ambayo inawapendelea vijana na maendeleo yake ya kijamii na kiuchumi.

Siku hizi, ulimwengu unakua kwa kasi na matumizi ya mitandao ya kijamii na yanaongezeka hasa miongoni mwa vijana.

Kwa upande mwingine, kuna wasiwasi kwamba mitandao ya kijamii pia ina jukumu kubwa katika kueneza uvumi au habari za uwongo.

Mwanahabari kitaaluma, Bw. Sibomana Emmanuel anathibitisha kwamba wale ambao wameelewa umuhimu wa mitandao ya kijamii sasa wamefanikiwa sana na wanaendelea kuboresha hali zao za maisha, kutokana na fursa nyingi katika mitandao ya kijamii.

Baada ya kufikisha wafuasi milioni 1 kwenye Instagram, Sibomana kwenye mahojiano na TOP AFRICA NEWS alithibitisha kuwa kipaumbele chake kwa sasa ni kujenga majukwaa madhubuti ya mitandao ya kijamii, kutumia mitandao ya kijamii kitaalamu na kuwashauri vijana juu ya matumizi bora ya mitandao ya kijamii kwa njia inayowaingizia kipato.

Aliongezea kwamba anataka kufichua habari za uwongo na kufichua siri za giza za Mitandao ya Kijamii ili kuwasaidia vijana kuepuka uhalifu wa kimtandao.

Na wakati huo huo anasema anataka kuwasaidia wawekezaji wanaotaka kutangaza biashara zao kupitia akaunti zake.

Bw. Sibomana Emmanuel anaona kuwa uuzaji wa kidijitali unahitaji mtumiaji hai wa mitandao ya kijamii ambaye yuko tayari kutoa maudhui bora kwa wakati ufaao.

Anaamini kwamba leo vyombo vya habari vinashambuliwa na watumiaji wa mitandao ya kijamii ambao hueneza uvumi ili wapate pesa.

Hata hivyo alibainisha kuwa kutoka upande wake alipaswa tu kutenda kitaaluma.

“Kwa upande wangu, lengo langu ni kufanya kila linalowezekana, ili yeyote anayeangalia majukwaa yangu ya mitandao ya kijamii apate habari za kuaminika na muhimu.”

Anasema siku hizi baadhi ya waandishi wanaachana na vyombo vya habari na kwenda kwenye mitandao ya kijamii kwa sababu huko ndiko wanapata faida zaidi ukilinganisha na mshahara wanaopata kutoka kwa waajiri wa vyombo vya habari.

“Hata hivyo, watu wengi hugundua kuwa wanapofika kwenye mitandao ya kijamii, mara moja huacha kuitumia kitaalamu, badala yake unakuta wanatoa maudhui ya uongo yanayolenga kuvutia maoni, wakipuuza kuwa yana athari mbaya kwa hadhira” Alifafanua.

Bw.Sibomana anasema kwa upande wake aliamua kufanya kazi kwa weledi kwa sababu kipaumbele chake ni maendeleo yanayotokana na matumizi ya mitandao ya kijamii lakini kwa namna ambayo haikiuki maadili ya taaluma ya uandishi wa habari na maadili ya Jamii.

Alisema, “Kwa kuangalia mtindo wangu wa maisha, ninaishi katika jiji la Kigali. Sina nyumba yangu mwenyewe. Mapato ninayopata kutoka kwenye mitandao ya kijamii yananiwezesha kukodisha nyumba na kujikimu kimaisha.”

Anafafanua kuwa pamoja na kupata mapato ya mitandao ya kijamii huwa anaenda na kutangaza mazungumzo yenye lengo la kuwasaidia vijana kutumia mitandao ya kijamii kwa njia bora na kuepuka kutumbukia katika makosa ya matumizi mabaya ya mitandao ya kijamii.

Mbali na mitandao ya kijamii, Bw. Sibomana anajulikana katika vyombo vya habari vya Rwanda ambako amewahi kufanya kazi kwenye redio na televisheni kama vile Radio/TV10, Isango Star, Hot FM, Isibo TV na vyombo vingine vya habari huko Rwanda.

Alisema, “Hapa ndipo nilipata uzoefu kwenye vyombo vya habari, jambo ambalo lilinifanya niingie kwenye mitandao ya kijamii na kueleza uzoefu nilioupata, ambao ndio unaoendelea kunisaidia katika maendeleo yangu.”

Anawahimiza watumiaji wa mitandao ya kijamii kutokata tamaa hasa kwa sababu kadiri mtu anavyozidi kupata umaarufu ndivyo wanavyokabiliana na wapinzani wanaotaka kurudisha matendo yao.

“Ikiwa ningekata tamaa nisingekuwa na wafuasi milioni kwenye Instagram. Leo wapo wanaotaka kunirudisha nyuma lakini sikati tamaa. Kipaumbele changu ni kufanya kazi kwa weledi na kuwasaidia wale wanaotaka nikuze biashara zao ili niweze kuleta matokeo.”

Mbali na mitandao ya kijamii, Sibomana pia anafahamika kwa kuigiza kama Patrick katika kipindi cha Urunana radio soap opera ambacho huwasaidia Wanyarwanda kupata taarifa hasa zinazohusiana na afya ya uzazi, afya kwa ujumla na maendeleo kwa ujumla.

Anaushukuru uongozi wa Rais Paul Kagame, kwa kuhakikisha kila Mnyarwanda ana Internet access, ambao inaendelea kutoa mchango wake katika maendeleo ya nchi, hasa katika kutengeneza ajira kwa vijana.

Alisema, “Tunafanikisha haya yote kwa sababu tuna amani na usalama. Bila hivyo, hatungeweza kutumia mitandao ya kijamii kupata faida au kupata ujuzi kwa ujumla.” Bw. Sibomana anapatikana kwenye Instagram @sibomana.emma

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Reply

TOPAFRICANEWS.COM © All rights reserved.